จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก11,662,5744,833,1606,336,732539,0584.62
1US2,948,3971,940,192924,148130,4304.42
2Brazil1,623,284495,2551,062,54265,4874.03
3India719,664259,571439,93420,1592.80
4Russia693,215219,634463,10310,4781.51
5Peru305,70397,312197,61910,7723.52
6Chile298,55727,795264,3786,3842.14
7United Kingdom287,291241,5951,37544,32115.43
8Mexico261,75025,805204,82631,11911.89
9Spain251,78973,026150,37628,38811.27
10Iran245,68826,757207,00011,9314.86
11Italy241,81914,709192,24134,86914.42
12Pakistan234,50994,713134,9574,8392.06
13Saudi Arabia217,10860,252154,8392,0170.93
14Turkey206,84418,608182,9955,2412.53
15South Africa205,721104,56397,8483,3101.61
16France205,59798,23077,44429,92314.55
17Germany198,2346,594182,6099,0314.56
18Bangladesh168,64588,39278,1022,1511.28
19Colombia117,41265,14647,9614,3053.67
20Canada107,81527,92771,1418,7488.11
21Qatar100,9455,90894,9031340.13
22China84,88952379,7254,6415.47
23Argentina80,44748,75030,0951,6021.99
24Egypt76,22251,56221,2383,4224.49
25Sweden73,34467,89705,4477.43
26Indonesia66,22632,13230,7853,3095.00
27Belarus64,00311,66551,9024360.68
28Ecuador62,38028,68728,8724,8217.73
29Iraq62,27524,96734,7412,5674.12
30Belgium62,05835,16217,1229,77415.75
31United Arab Emirates52,60010,56041,7143260.62
32Kuwait51,2459,35341,5153770.74
33Netherlands50,90744,5691876,15112.08
34Ukraine50,62226,35322,9701,2992.57
35Kazakhstan49,68333,12116,2982640.53
36Oman48,99717,77331,0002240.46
37Philippines47,87334,17812,3861,3092.73
38Singapore45,1404,39740,717260.06
39Portugal44,41613,34229,4451,6293.67
40Bolivia40,50927,10411,9291,4763.64
41Panama39,33420,52818,0367701.96
42Dominican Republic38,12817,83519,4898042.11
43Poland36,41210,64624,2381,5284.20
44Afghanistan33,38412,28520,1799202.76
45Switzerland32,3691,10329,3001,9666.07
46Israel31,27112,80218,1313381.08
47Bahrain29,8214,54525,178980.33
48Romania29,6207,28720,5341,7996.07
49Nigeria29,28616,80411,8286542.23
50Armenia29,28511,87516,9075031.72
51Ireland25,53142623,3641,7416.82
52Honduras24,66521,4242,5856562.66
53Guatemala23,97219,5623,4299814.09
54Ghana21,0774,87816,0701290.61
55Azerbaijan20,8378,39712,1822581.24
56Japan20,0542,01817,0579804.89
57Austria18,4211,02916,6867063.83
58Moldova17,9066,06711,2415983.34
59Serbia16,7192,94213,4473301.97
60Algeria16,4043,56111,8849595.85
61Nepal16,1688,6347,499350.22
62Cameroon14,9163,03211,5253592.41
63Morocco14,5654,04510,2812391.64
64Korea, South13,18198211,9142852.16
65Denmark13,08929612,1846094.65
66Czechia12,5664,3437,8733502.79
67Cote d'Ivoire10,9665,5075,384750.68
68Uzbekistan10,5873,8586,690390.37
69Sudan9,8944,3794,8996166.23
70Norway8,9365478,1382512.81
71Australia8,7551,1947,4551061.21
72Malaysia8,674728,4811211.39
73El Salvador8,3073,1494,9292292.76
74Kenya8,2505,5792,5041672.02
75Kyrgyzstan8,1415,1262,916991.22
76Senegal7,5472,3875,0231371.82
77Congo (Kinshasa)7,4324,0243,2261822.45
78Venezuela7,4115,2432,100680.92
79Finland7,2622336,7003294.53
80North Macedonia7,2443,5693,3243514.85
81Haiti6,3714,4341,8241131.77
82Tajikistan6,2621,2954,914530.85
83Bulgaria5,9142,6643,0002504.23
84Ethiopia5,8463,3132,4301031.76
85Gabon5,7433,1232,574460.80
86Bosnia and Herzegovina5,6212,7212,6932073.68
87Guinea5,6101,0544,522340.61
88Costa Rica5,2413,4421,776230.44
89Mauritania4,9482,9191,8961332.69
90Djibouti4,8782024,621551.13
91West Bank and Gaza4,6474,138491180.39
92Luxembourg4,5424164,0161102.42
93Hungary4,2057422,87458914.01
94Central African Republic4,0333,011970521.29
95Kosovo3,7031,6781,946792.13
96Greece3,5621,9961,3741925.39
97Madagascar3,4722,2521,187330.95
98Croatia3,2729302,2291133.45
99Thailand3,195653,072581.82
100Equatorial Guinea3,0712,178842511.66
101Albania3,0381,2131,744812.67
102Somalia3,0061,8631,051923.06
103Nicaragua2,5191,1981,238833.29
104Maldives2,4913662,113120.48
105Paraguay2,4561,2561,180200.81
106Cuba2,380602,234863.61
107Mali2,3316651,5471195.11
108Sri Lanka2,0801141,955110.53
109South Sudan2,0211,650333381.88
110Estonia1,995461,880693.46
111Lebanon1,8855381,311361.91
112Iceland1,873161,847100.53
113Lithuania1,8442181,547794.28
114Malawi1,8181,482317191.05
115Guinea-Bissau1,7901,005760251.40
116Slovakia1,7672661,473281.58
117Slovenia1,7392051,4231116.38
118Zambia1,6322541,348301.84
119Congo (Brazzaville)1,5571,012501442.83
120Sierra Leone1,5473991,086624.01
121New Zealand1,536221,492221.43
122Cabo Verde1,463724722171.16
123Yemen1,28436457534526.87
124Benin1,199845333211.75
125Tunisia1,1991001,049504.17
126Jordan1,167200957100.86
127Latvia1,134961,008302.65
128Libya1,117814269343.04
129Rwanda1,11353557530.27
130Niger1,09357968686.22
131Mozambique1,01272727780.79
132Eswatini1,011434564131.29
133Cyprus1,004146839191.89
134Burkina Faso1,00390860535.28
135Uganda9717589600.00
136Uruguay96073858293.02
137Georgia958105838151.57
138Liberia891475377394.38
139Chad87211787748.49
140Andorra8553800526.08
141Montenegro841510315161.90
142Jamaica737136591101.36
143Zimbabwe73452819791.23
144Sao Tome and Principe721439269131.80
145Diamond Princess71248651131.83
146San Marino6980656426.02
147Togo680215450152.21
148Malta6731165391.34
149Suriname614285315142.28
150Namibia5395142500.00
151Tanzania509305183214.13
152Taiwan*449443871.56
153Syria372232126143.76
154Vietnam3692834100.00
155Angola346219108195.49
156Mauritius3422330102.92
157Burma3166524561.90
158Botswana3142823110.32
159Comoros3113826672.25
160Guyana273138120155.49
161Mongolia2253119400.00
162Eritrea2151595600.00
163Burundi1917211810.52
164Brunei141013832.13
165Cambodia1411013100.00
166Trinidad and Tobago133811786.02
167Monaco10899543.70
168Bahamas1044891110.58
169Barbados9819077.14
170Lesotho91801100.00
171Liechtenstein8428111.19
172Seychelles81701100.00
173Bhutan80265400.00
174Antigua and Barbuda70442334.29
175Gambia61312734.92
176Belize3091926.67
177Saint Vincent and the Grenadines2902900.00
178Timor-Leste2402400.00
179Grenada2302300.00
180Saint Lucia2231900.00
181Fiji2131800.00
182Laos1901900.00
183Dominica1801800.00
184Saint Kitts and Nevis1611500.00
185Holy See1201200.00
186Papua New Guinea113800.00
187Western Sahara1018110.00
188MS Zaandam970222.22

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท