จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก142,391,95157,786,35581,570,3743,035,1632.13
1US31,772,12531,203,9290568,1961.79
2India15,321,0892,031,97713,108,582180,5301.18
3Brazil13,973,6951,238,05112,360,962374,6822.68
4France5,357,2904,927,173328,718101,3401.89
5Russia4,665,553267,1424,293,866104,5452.24
6United Kingdom4,408,6384,267,04114,040127,5572.89
7Turkey4,384,624555,8823,792,12936,6130.84
8Italy3,891,063482,7153,290,715117,6333.02
9Spain3,428,3543,200,876150,37677,1022.25
10Germany3,172,810278,9722,813,38080,4582.54
11Argentina2,714,475268,6162,386,38359,4762.19
12Poland2,704,571287,1852,354,65262,7342.32
13Colombia2,667,136110,1422,488,24668,7482.58
14Mexico2,306,910329,2001,765,244212,4669.21
15Iran2,286,927408,8711,810,53167,5252.95
16Ukraine2,015,257424,0131,549,11542,1292.09
17Peru1,707,78713,9641,636,28657,5373.37
18Indonesia1,614,849102,9301,468,14243,7772.71
19Czechia1,606,03062,2841,515,10628,6401.78
20South Africa1,567,51322,8801,490,87653,7573.43
21Netherlands1,442,4231,403,58821,65817,1771.19
22Canada1,143,32886,6561,032,98623,6862.07
23Chile1,136,18943,2101,067,66225,3172.23
24Romania1,034,00357,143950,24226,6182.57
25Iraq993,158107,171870,92715,0601.52
26Philippines953,106127,006809,95916,1411.69
27Belgium951,626927,844023,7822.50
28Sweden916,830903,005013,8251.51
29Israel837,3092,206828,7616,3420.76
30Portugal831,64524,576790,11816,9512.04
31Pakistan766,88283,298667,13116,4532.15
32Hungary754,833268,072461,18125,5803.39
33Bangladesh727,78089,081628,11110,5881.45
34Jordan692,18134,091649,7188,3721.21
35Serbia667,937661,87906,0580.91
36Switzerland639,445311,313317,60010,5321.65
37Austria597,56627,115560,4929,9591.67
38Japan542,46746,865485,9209,6821.78
39Lebanon513,00673,463432,5486,9951.36
40Morocco506,6694,985492,7258,9591.77
41United Arab Emirates500,86016,121483,1801,5590.31
42Saudi Arabia407,0109,626390,5386,8461.68
43Bulgaria388,81562,481310,92215,4123.96
44Malaysia379,47321,268356,8161,3890.37
45Slovakia376,709110,165255,30011,2442.98
46Panama361,0444,020350,8356,1891.71
47Ecuador360,56333,319309,54117,7034.91
48Belarus345,9987,328336,2272,4430.71
49Kazakhstan344,14039,893300,9533,2940.96
50Greece320,629217,23893,7649,6273.00
51Croatia310,30613,999289,6646,6432.14
52Azerbaijan303,85832,170267,4854,2031.38
53Georgia297,72811,532282,2373,9591.33
54Bolivia290,36238,502239,19412,6664.36
55Tunisia289,23040,208239,1049,9183.43
56Nepal287,5678,659275,8063,1021.08
57West Bank and Gaza284,28029,539251,6633,0781.08
58Dominican Republic261,84839,160219,2623,4261.31
59Kuwait258,49715,345241,6961,4560.56
60Paraguay252,44339,256207,8035,3842.13
61Moldova246,6917,794233,2815,6162.28
62Ethiopia245,15559,781181,9353,4391.40
63Denmark244,7599,413232,8822,4641.01
64Ireland244,297216,08623,3644,8471.98
65Lithuania235,38318,480213,1183,7851.61
66Slovenia233,03112,331216,5284,1721.79
67Costa Rica230,83729,896197,8423,0991.34
68Egypt217,18640,596163,81212,7785.88
69Guatemala214,70014,902192,5197,2793.39
70Armenia209,48515,878189,6883,9191.87
71Honduras201,677120,37576,3394,9632.46
72Qatar197,47622,392174,6983860.20
73Bosnia and Herzegovina191,87634,578149,2738,0254.18
74Venezuela184,59515,844166,8261,9251.04
75Oman182,69318,128162,6561,9091.04
76Libya173,08911,818158,3522,9191.69
77Uruguay167,03328,758136,3041,9711.18
78Bahrain165,11810,847153,6716000.36
79Nigeria164,3037,858154,3842,0611.25
80Kenya152,52346,166103,8382,5191.65
81North Macedonia147,99518,658124,8284,5093.05
82Burma142,6447,535131,9033,2062.25
83Albania129,84224,888102,6012,3531.81
84Algeria119,99233,19183,6363,1652.64
85Estonia118,31713,627103,5861,1040.93
86Korea, South115,1958,166105,2271,8021.56
87Latvia112,2247,863102,2902,0711.85
88Norway108,34289,63517,9987090.65
89China102,27252396,9044,8454.74
90Kosovo101,83211,56388,1642,1052.07
91Sri Lanka97,4723,30593,5476200.64
92Montenegro95,8943,05091,4031,4411.50
93Cuba95,7545,14990,0675380.56
94Kyrgyzstan92,3203,53487,2291,5571.69
95Ghana91,7091,33489,6047710.84
96Zambia90,94284688,8601,2361.36
97Uzbekistan87,2252,05384,5336390.73
98Finland84,50137,60846,0008931.06
99Mozambique69,2286,11362,3158001.16
100El Salvador67,5571,68863,7872,0823.08
101Luxembourg65,3192,93961,5947861.20
102Cameroon64,80928,60935,2619391.45
103Singapore60,86529560,540300.05
104Afghanistan58,0373,21652,2722,5494.39
105Cyprus57,08117,72639,0612940.52
106Namibia46,8751,31444,9536081.30
107Cote d'Ivoire45,57013545,1612740.60
108Thailand45,18518,20426,8731080.24
109Botswana44,7024,28539,7336841.53
110Jamaica44,25423,55419,9627381.67
111Uganda41,39615940,8983390.82
112Senegal39,83614138,6001,0952.75
113Zimbabwe37,8591,27535,0311,5534.10
114Malawi33,9591,04631,7741,1393.35
115Madagascar33,2026,34826,2915631.70
116Sudan33,0834,71526,0872,2816.89
117Malta30,03956329,0654111.37
118Australia29,5595,47323,1769103.08
119Congo (Kinshasa)29,0842,22826,1087482.57
120Maldives26,6672,79323,803710.27
121Angola24,5181,35522,6005632.30
122Mongolia24,19511,28412,860510.21
123Rwanda23,9341,20022,4083261.36
124Gabon22,0323,19018,7061360.62
125Guinea21,6332,50318,9911390.64
126Syria21,2794,86514,9581,4566.84
127Cabo Verde20,6272,24318,1911930.94
128Eswatini18,4173117,7156713.64
129Mauritania18,14218917,4994542.50
130Somalia13,3247,1285,5186785.09
131Tajikistan13,308013,218900.68
132Burkina Faso13,14822112,7731541.17
133Mali13,1455,2117,4934413.35
134Haiti12,91887611,7912511.94
135Andorra12,87446612,2851230.96
136Belize12,5588412,1563182.53
137Togo12,5532,20310,2301200.96
138Guyana11,9011,38410,2462712.28
139Lesotho10,7204,5365,8683162.95
140Djibouti10,5101,0069,3851191.13
141South Sudan10,47814910,2151141.09
142Congo (Brazzaville)10,0841,7378,2081391.38
143Papua New Guinea9,9529,015846910.91
144Bahamas9,7915389,0591941.98
145Suriname9,6175678,8621881.95
146Trinidad and Tobago8,9648347,9761541.72
147Benin7,6117886,728951.25
148Cambodia7,4444,8402,555490.66
149Equatorial Guinea7,2592686,8851061.46
150Nicaragua6,7782,3734,2251802.66
151Iceland6,3501136,208290.46
152Yemen5,8582,4652,2611,13219.32
153Central African Republic5,7876005,112751.30
154Gambia5,7843895,2251702.94
155Niger5,1311624,7791903.70
156San Marino5,0401974,755881.75
157Seychelles4,9764504,501250.50
158Chad4,7081864,3531693.59
159Saint Lucia4,419904,260691.56
160Sierra Leone4,0381,1082,851791.96
161Comoros3,820483,6261463.82
162Barbados3,784593,681441.16
163Guinea-Bissau3,7125043,142661.78
164Burundi3,6122,83377360.17
165Eritrea3,5371933,334100.28
166Liechtenstein2,823742,693561.98
167Vietnam2,8002752,490351.25
168New Zealand2,597862,485261.00
169Monaco2,413762,306311.28
170Sao Tome and Principe2,275282,212351.54
171Liberia2,042581,899854.16
172Saint Vincent and the Grenadines1,8191321,677100.55
173Timor-Leste1,45272372720.14
174Antigua and Barbuda1,217191995312.55
175Mauritius1,203254934151.25
176Taiwan*1,078291,038111.02
177Bhutan9668288310.10
178Diamond Princess7120699131.83
179Tanzania509305183214.13
180Brunei2231021031.35
181Dominica165615900.00
182Grenada157215410.64
183Fiji77106522.60
184Laos5894900.00
185Saint Kitts and Nevis4404400.00
186Holy See27121500.00
187Solomon Islands2021800.00
188MS Zaandam907222.22
189Marshall Islands40400.00
190Samoa31200.00
191Vanuatu32100.00
192Micronesia10100.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท